HEPG5

Mayu 2015/ Jami'ar Jinan, da dai sauransu/ Jarida ta Duniya na Oncology

Compilation / Wu Tingyao

Juriya na ƙwayoyin kansa ga magungunan chemotherapeutic da yawa yana sa maganin kansa ya yi wahala.Ɗaya daga cikin mahimman dalilan da ya sa ƙwayoyin ciwon daji ke haɓaka juriya na ƙwayoyi masu yawa shine cewa sunadaran ABCB1 (ATP-binding cassette sub-family B memba 1) a kan tantanin halitta zai fitar da kwayoyi daga cikin tantanin halitta, yana haifar da rashin isasshen ƙwayar ƙwayoyi a cikin sel don kashewa. kwayoyin cutar daji.

Bisa ga binciken da Jami'ar Jinan da sauransu suka buga, triterpenoid "ganoderenic acid B" guda ɗaya ya keɓe daga.Ganoderma lucidumzai iya daidaita kwayar halittar furotin na juriya na miyagun ƙwayoyi ABCB1, rage matakin magana, kuma a lokaci guda ya hana ayyukan ABCB1 ATPase, hana ABCB1 daga yin aikinsa na "kore chemotherapeutics daga cikin tantanin halitta."

Ta hanyar noma ganoderenic acid B da layin kwayar cutar kansar hanta mai jure wa magani HepG2/ADM tare, maganin chemotherapeutic (rhodamine-123) wanda aka toshe a asali zai iya shiga cikin kwayoyin cutar kansa kuma ya tara adadi mai yawa a can.Ganoderenic acid B na iya gaske taimakawa wajen haɓaka sakamako mai guba na doxorubicin, vincristine da paclitaxel a kan HepG2/ADM mai jure wa miyagun ƙwayoyi har ma da haɓaka tasirin warkewa na doxorubicin akan layin kwayar cutar kansar nono mai jurewa MCF-7/ADR.

A baya, binciken da aka yi a Taiwan ya tabbatar ta hanyar gwaje-gwajen tantanin halitta da na dabbobi da aka fitar da ethanolGanoderma cuta(Triterpenoid total tsantsa) zai iya inganta warkewa sakamako na chemotherapeutic kwayoyi da miyagun ƙwayoyi resistant huhu ciwon daji Kwayoyin (Evid. Based compiement alternat Med. 2012; 2012: 371286).Yanzu gwajin na Jami'ar Jinan ya nuna karara cewa ganoderenic acid B a cikin triterpenoid shine sinadari mai aiki don juyar da juriya na kwayoyin cutar kansa.Haɗin waɗannan gwaje-gwaje daban-daban sun sanya aikinGanodermalucidumtriterpenoids a cikin juyawa juriya na miyagun ƙwayoyi na ƙwayoyin kansaƙara bayyane.

Haɓaka masu hanawa da sunadaran masu jure miyagun ƙwayoyi irin su ABCB1 a halin yanzu shine makasudin ƙoƙarin ƙoƙarin ƙungiyar likitocin, amma ga alama babu wani magani mai kyau tukuna (Taiwan Medical Community, 2014, 57: 15-20).Sakamakon bincike na farko ya nuna yiwuwar ganoderenic acid B a cikin wannan yanki, kuma muna sa ran ƙarin gwaje-gwajen dabba don samar da shaida mai karfi a nan gaba.

[Madogararsa] Liu DL, et al.Ganoderma lucidu wanda aka samu ganoderenic acid B ya sake jure juriya da yawa na ABCB1 a cikin ƙwayoyin HepG2/ADM.Int J Oncol.46 (5): 2029-38.doi: 10.3892/ij.2015.2925.

KARSHE

Game da marubucin / Ms. Wu Tingyao
Wu Tingyao ya kasance yana bayar da rahoto da farkoLingzhi information tun 1999. Ita ce marubucinWaraka tare da Ganoderma(an buga a The People's Medical Publishing House a Afrilu 2017).
 
★ An buga wannan labarin ne a ƙarƙashin izini na musamman na marubuci ★ Wadannan ayyukan da ke sama ba za a iya sake su ba, cirewa ko amfani da su ta wasu hanyoyi ba tare da izini daga marubucin ba. Wu Tingyao ne ya rubuta wannan labarin da Sinanci kuma Alfred Liu ya fassara shi zuwa Turanci.Idan akwai wani sabani tsakanin fassarar (Turanci) da na asali (China), asalin Sinanci zai yi nasara.Idan masu karatu suna da wasu tambayoyi, tuntuɓi marubuciyar asali, Ms. Wu Tingyao.


Lokacin aikawa: Agusta-31-2021

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana
<