Satumba 1, 2015 / Maratha Mandal's Nathajirao G. Halgekar Cibiyar Nazarin Haƙori da Cibiyar Bincike

Rubutu/Wu Tingyao

dfsd

Na ji ana nemaGanoderma lucidumfoda kai tsaye a kan gumi masu kumburi na iya sauƙaƙa kumburin periodontal da zafi.Mutanen da suke son amfaniGanoderma lucidumna iya ɗaukar wannan “jin daɗin magana” da sauƙi, amma ga waɗanda ba su saba da su baGanoderma lucidum, yana iya zama kamar fantasy.Ta yaya kimiyya za ta tantance wannan lamarin?Yin la'akari da rahoton da aka buga a cikin "Contemporary Clinical Dentistry" na masana kimiyya na Indiya a watan Satumba na 2015, da alama maganin jama'a ba shi da ma'ana.

Anaerobic Gram-negative kwayoyin cuta na iya lalata ƙumburin danko kuma ya haifar da periodontitis na kullum.Wannan rukuni na ƙwayoyin cuta yawanci suna shiga baki da abinci kuma suna zama a cikin tazarar da ke tsakanin hakora da ƙugiya.Idan ba a cire su cikin lokaci ba, za su hayayyafa a nan, wanda ba kawai zai haifar da periodontitis ba har ma yana haifar da warin baki, har ma ya sa hakora su fadi daga cikin kullun.Don haka, ko da yake ƙwayoyin cuta ba su da ƙanƙanta, za su yi tasiri sosai ga jin daɗin cin ɗan adam da kuma alaƙar juna.

Prevotella intermedia shine mafi mahimmanci a cikin wannan rukuni na kwayoyin cuta.Masu binciken sun ware su daga allunan hakori na marasa lafiya 20 masu fama da cututtukan periodontal.Bayan jiyya, spore foda bayani mai ruwa mai ruwa (10 MG na spore foda da 1 ml na saline na al'ada) an haɓaka tare da kwayoyin cuta daga marasa lafiya daban-daban don 48 ~ 72 hours.

An gano cewa a cikin samfuran kwayan cuta guda 20, samfuran ƙwayoyin cuta 13 sun kasance masu kula da mafi yawan adadin (1 ~ 500 mcg / ml) naGanoderma lucidumspore aqueous bayani (wanda ke da tasirin bacteriostatic), amma samfurori na kwayan cuta 7 sun kasance marasa tasiri ko da wane nau'i na taro.Ganoderma lucidumspore aqueous bayani shine.A matsakaita, mafi ƙasƙanci taro naGanoderma lucidumspores wanda ya hana ci gabanPrevotella intermediaya kasance 3.62 mcg/ml.

Kodayake tasirin ba 100% ba ne, akwai aƙalla 65% damar cewa aikace-aikacen waje naGanoderma lucidumspore foda zai iya inganta kumburi na periodontal.Masu bincike sun yi imanin cewa sakamakon wannan gwaji ya ba da shaidar kimiyya don darajarGanoderma lucidumspores a waje da ake amfani da su ga gumi masu kumburi;idan daGanoderma lucidumspore foda za a iya ɗaukar baki a lokaci guda, inganta lafiyar jiki na marasa lafiya tare da tasirin immunomodulatory naGanoderma lucidumkanta na iya zama mafi taimako don maganin cututtukan periodontal.

Tabbas, kiyaye ainihin aikin rigakafi da magance cututtukan periodontal, gami da gogewa da buroshin hakori, goge goge, da wanke haƙoran ku akai-akai don hana ƙwayoyin cuta cutar da gumin ku, wanda zai iya zama ainihin ainihin al'ada.

[Data] Nayak RN, et al.Ƙimar aikin anti-microbial na spore foda na Ganoderma lucidum a kan asibiti na asibiti na Prevotella intermedia: Nazarin matukin jirgi.Farashin Clin Dent.2015 Satumba; 6 (Kashi na 1): S248-S252.

KARSHE

 
Game da marubucin / Ms. Wu Tingyao

Wu Tingyao ta kasance tana ba da rahoto game da bayanan Lingzhi tun daga 1999. Ita ce marubucin littafin.Waraka tare da Ganoderma(an buga a The People's Medical Publishing House a Afrilu 2017).
 
★ An buga wannan labarin ne a ƙarƙashin izini na musamman na marubucin.★ Wadannan ayyukan da ke sama ba za a iya sake su ba, cire su ko amfani da su ta wasu hanyoyi ba tare da izinin marubuci ba.★ Tozarta wannan magana ta sama, marubucin zai yi aiki da alhakinsa na shari'a.★ Asalin rubutun wannan labarin Wu Tingyao ne ya rubuta shi da Sinanci kuma Alfred Liu ya fassara shi zuwa Turanci.Idan akwai wani sabani tsakanin fassarar (Turanci) da na asali (China), asalin Sinanci zai yi nasara.Idan masu karatu suna da wasu tambayoyi, tuntuɓi marubuciyar asali, Ms. Wu Tingyao.


Lokacin aikawa: Satumba-06-2021

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana
<